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TANGAZO LA SERIKALI NA. 408 la tarehe 24/5/2024 
 

SHERIA YA UWAKALA WA MELI TANZANIA,  
SURA 415 
______ 

 
KANUNI 

______ 
 

(Zimetengenezwa chini ya kifungu cha 61(1)) 
 

NOTISI YA UTEUZI WA WAENDESHA MASHTAKA ZA MWAKA 2024 
 

Jina 
 
 

TS Na. 
384 la 2023 

 1. Kanuni hizi zitajulikana kama Kanuni za 
Marekebisho ya Kanuni za Usajili wa Wasafirishaji kwa 
Njia ya Maji za Mwaka 2024, na zitasomwa pamoja na 
Kanuni za Usajili wa Wasafirishaji kwa Njia ya Maji za 
Mwaka 2023 ambazo katika katika Kanuni hizi zitarejewa 
kama “Kanuni kuu”. 

  

Marekebisho 
ya kifungu 
wezeshi 

 2. Kanuni kuu zinarekebishwa kwa kuvifuta 
vifungu wezeshi na badala yake kuweka kifuatacho: 
 “(Zimetengenezwa chini ya kifungu cha 61(1)” 

  

Marekebisho 
ya kanuni ya 4 

 3. Kanuni kuu zinarekebishwa katika kanuni ya 4: 
(a) katika kanuni ndogo ya (2)(a) kwa- 

 (i) kuweka neno “na” mara baada 
ya aya ndogo ya (ii); 

 (ii) kufuta nukta mkato “;” na neno 
“na” yaliyopo katika aya ndogo 
ya (iii) na badala yake kuweka 
nukta “.”; na 

 (iii) kufuta aya ndogo ya (iv); na 
 (b) katika kanuni ndogo ya (2)(b) kwa- 
 (i) kuweka neno “na” mara baada 

ya aya ndogo ya (ii); 
 (ii) kufuta nukta mkato “;” na neno 

“na” yaliyopo katika aya ndogo 
ya (iii) na badala yake kuweka 
nukta “.”; na 

 (iii) kufuta aya ndogo ya (iv);  
Kupanga upya 
kanuni ya 4 

 4. Kwa kupanga upya kanuni ya “4” iliyojirudia 
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yenye maelezo ya pembeni “Maombi ya usajili” na 
maudhui yake kama kanuni "5". 

  

Marekebisho 
ya kanuni ya 6 

 5. Kanuni kuu zinarekebishwa katika kanuni ya 6 : 
(a) katika kanuni ndogo ya (2), kwa kufuta neno 

“linaweza” na badala yake kuweka  neno 
“litatoa”; na 

 (b) katika kanuni ya (3), kwa kuweka maneno 
“ndani ya siku saba za kazi kuanzia tarehe ya 
kupokea maombi” katikati ya maneno 
“Shirika” na “litatoa”. 

  

Marekebisho 
ya kanuni ya 
11 

 6. Kanuni kuu zinarekebishwa katika kanuni ya 
11(1)(b) kwa kufuta maneno “na nyaraka nyingine yoyote 
kama itakavyohitajika na Shirika”. 

  

Marekebisho 
katika Jedwali 
la Kwanza, 
Pili, Tatu, 
Nne, Tano, 
Sita na Saba 

 7. Kanuni kuu zinarekebishwa kwenye Majedwali 
kwa kufuta kanuni wezeshi katika: 

(a) Jedwali la Kwanza na badala yake kuweka 
ifuatayo: 
“(Limetengenezwa chini ya kanuni ya 5, 11(1) 
na 12(1)(a))”; 

(b) Jedwali la Pili na badala yake kuweka 
ifuatayo: 

“(Limetengenezwa chini ya kanuni ya 5, 11(1) na 
12(1)(c))”; 

(c) Jedwali la Tatu na badala yake kuweka 
ifuatayo: 

“(Limetengenezwa chini ya kanuni ya 7(2) na 12(c))”; 
(d) Jedwali la Nne na badala yake kuweka 

ifuatayo: 
“(Limetengenezwa chini ya kanuni ya 7(3))”; 

(e) Jedwali la Tano na badala yake kuweka 
ifuatayo: 

“(Limetengenezwa chini ya kanuni ya 9(1))”; 
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(f) Jedwali la Sita na badala yake kuweka 
ifuatayo: 

“(Limetengenezwa chini ya kanuni ya 13(1))”; na 
(g) Jedwali la Saba na badala yake kuweka 

ifuatayo: 
“(Limetengenezwa chini ya kanuni ya 19 na 20(1))”. 

  
 
 
Dodoma,                         MAKAME M. MBARAWA 
     3 Mei, 2024        Waziri wa Uchukuzi 
 

 

 

 

 

 

 

 


